Trang chủ » Da teo mỏng khi dùng kem trị nám cấp tốc

Da teo mỏng khi dùng kem trị nám cấp tốc

(Ngày đăng: 07-11-2013 08:12:48)
icon facebook   icon google plus  
Nám da là tình trạng những vết đen xuất hiện trên da, có thể là tàn nhang hay nám... gây nên tình trạng mất thẫm mỹ. Vì nóng lòng chữa trị, nhiều người mua kem trị nám cấp tốc nhưng việc làm này có thể gây bào mòn cho da.

Các bác sĩ da liễu cho biết: Nám là một hội chứng rất phức tạp, vì vậy việc chữa trị cũng không hề đơn giản. Nhiều biến chứng, hậu quả không hay có thể xảy đến với người bị nám chỉ vì không đủ kiến thức, không thực sự nghiêm túc trong việc điều trị, hoặc đôi khi cũng có thể do cơ địa…

Hiện nay, các loại kem trị nám da không rõ nguồn gốc xuất xứ đều có hiệu quả rất hạn chế, lại dễ gây nhiều tác dụng phụ hoặc biến chứng nguy hiểm nếu sử dụng không đúng cách. Vì vậy, bệnh nhân nhất thiết phải tìm hiểu kỹ về sản phẩm mình định sử dụng, hỏi ý kiến chuyên gia và tuyệt đối tuân theo các chỉ dẫn. Thực tế cho thấy, không ít chị em đến bệnh viện sau vài ngày bôi kem trị nám với những biểu hiện như da lốm đốm, da không đều màu, cảm thấy bị châm chích, khó chịu, có cảm giác ngứa giống như bị bỏng…

Đây là những biểu hiện dị ứng ban đầu, sau đó không ít người đã bị nám vĩnh viễn, thậm chí có nguy cơ ung thư da khi sử dụng kem tri nam chứa Hydroquinone. Vì vậy, việc nhất thiết người bị nám phải tuân thủ ngay từ lúc đầu điều trị là tuyệt đối không sử dụng những sản phẩm không rõ ràng.